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“ Wakazi Kilimanjaro watakiwa kumuenzi -
JPM kwa kuanzisha kiwanda cha ngozi

NA JACKSON KIMAMBO,
MOSHI

nne ikiwemo kiwanda cha
kuchakata ngozi ambapo
pia kitahusika na kuzali-
sha mali ghan za kulisha
viwanda vingine.

Sehemu nyingine ni ki-
wanda cha kutengeneza
soli na sehemu ya kuhi-
fadhi mali ghafi ndani ya
kiwanda na kwamba asil-
imia 60 ya bidhaa zinazo-
zalishwa zitauzwa hapa
nchini na asilimia 40 zitau-

WAKAZI wa Mkoa wa |
Kilimanjaro wametakiwa |
kumpongeza na kumuen-
71 Hayati Dkt. John Magu- |
fuli aliyekuwa Rais wa
Jamhuri ya muungano wa
Tanzania kwa uzalendo na |
upendo wake wa kuanzi-
sha kiwanda cha kimataifa
cha ngozi Kilimanjaro kili-

chopo Mjini Moshi.

Afisa habar na masoko

wa kiwanda cha kimataifa
cha mngozi Kilimanjaro
(Killmanjaro internation
leather industry manufac-
turing) Fredrick Njoka ali-
yasema hayo juzi wakati
alipckuwa akizungumza
na waandishi wa habari
waliotembelea kiwanda
hicho na kutoa wito kwa
wananchi kupenda ku-
nunua na kutumia bid-
haa zinazozalishwa hapa
nchini.

Alisema utekelezaji wa
ujenzi wa kiwanda hicho
ni ndoto zlizoanzishwa
na Hayati Baba wa Taifa
Mwalimu Julius Nyerere

toka mwaka 1977 alipoan-
zisha kiwanda cha kuten-
geneza viatu vya kijeshi.
Njoka alisema katika
kukuza uchumi wa Taifa
la Viwanda Hayati Dkt
Magufuli alitilia mkazo
kuhakikisha uzalishaji un-
aongezeka na kiwanda hi-
cho kimekuwa kikipanu-
ka zaidi ili kiweze kukidhi
mabhitaji ya soko kitaifa na

kimataifa.

Alisema Tanzania
nchi ya pili barani Afrika
ikitanguliwa na Ethiopia
kwa kuwa na idadi kub-
wa ya mifugo na kwamba
lengo la kuanzishwa kwa
kiwanda hicho hapa nchi-
ni ni kuongeza thamani
ya bidhaa zinazozalishwa
kwa ngozi.

Njoka alisema kiwanda

hicho

tayari kimefun-

ni | gua milango kwa wafu-

gaji kuuza ngozi kiwanda
cha Kilimanjaro ili liweze
kuongeza thamani vya
mnyororo kwa bidhaa zi-
nazozalishwa hapa nchini
kwa kutumia ngozi.
Alisema uwekezaji ulio-
fanyika katika kiwanda hi-
cho ni mkubwa na umega-
wanyika katika sehemu

zwa Kimataifa.

Njoka alisema kukami-
lika kwa kiwanda hicho ni
faraja kubwa kwa wafu-
gaji ma Watanzani kwa
ujumla kwani kiwanda
hicho kitanunua ngozi
za wafugaji hapa nchini
kutoa ajira zaidi ya watu
3,000 na kuchangia pato
la Taifa.

Alitoa wito kwa wa-
nanchi kupenda kununua
na kutumia bidhaa zinazo-
zalishwa hapa nchini kwa

lengo la kuchochea uku-
zaji wa pato la Taifa kwani
kuwapo kwa kiwanda cha
viatu na bidhaa za ngozi

ni fahari kwa Kilimanjaro

uchumi unaanza kuinuka.
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Hayati

Watanzania wat

NA MYWANDISHI WETU

atanzania
wametakiwa
kumpongeza
na kumuenzi

Rais wa zamani wa Jam-
huri ya Muungano wa
Tanzania, Hayati Dk. John
Magufuli kwa uzalen-
do na upendo wake wa
kuanzisha kiwanda cha
Kimataifa cha ngozi Kili-
manjaro kilichopo Mijini
MosLi.

Afisa Habari na Masoko
wa kiwanda cha ngozi Kil-
imanjaro, Fredrick Njoka,
ameyasema hayo wakati

- alipokuwa akizungumza
na Waandishi wa Habari
waliotembelea kiwanda
hicho na kutoa wito kwa
wananchi kupenda ku-
nunua na kutumia bid-
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haa zinazozalishwa hapa
nchini.

Amesema utekelezaji
wa ujenzi wa kiwanda hi-
cho ni ndoto za zilizoan-
zishwa na hayati Baba wa
Taifa Mwalimu Julius Ny-
erere tangu mwaka 1977
alipoanzisha kiwanda cha
kutengeneza viatu vya
jeshi.

Njoka amesema katika
kukuza uchumi wa Tan-
zania ya Viwanda, Hayati
Dk. Magufuli alitilia mka-
zo kuhakikisha uzalishaji
unaongezeka na kiwanda
hicho ~ kimekuwa  kiki-

anuka zaidi ili liweze
ukithi mahitaji ya soko
Kitaifa na Kimataifa.

Amesema Tanzania ni

Nchi ya pili barani Afrika h

ikitanguliwa na Ethiopia
kwa kuwa na idadi kub-

akiwa
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wa ya mifugo na kwamba

lengo la kuanzishwa kwa

kiwanda hicho hapa nchi-

ni ni kuongeza thamani
a bidhaa zinazozalishwa
wa ngozi.

Njoka amesema kiwan-
da ]!Licho tayari kimefun-
gua milango kwa wafu-
gﬁj i kuuza ngozi kiwanda
cha Kilimanjaro ili liweze
kuongeza thamani ya
mnyororo kwa bidhaa zi-
nazozalishwa hapa nchini
kwa kutumia ngozi.

Amesema uwekezaji
uliofanyika katika ki-
wanda hicho ni mkubwa
na umegawanyika katika
sehemu nne ikiwemo ki-
wanda cha kuchakata
ngozi ambapo pia kita-

usika na kuzalisha ma-
lighafi za kulisha viwan-
da vingine.

umuenzi
k. Magufuli kwa uzalendo

Sehemu nyingine ni ki-
wanda cha kutengeneza
soli na sehemu ya kuhi-
fadhi mali ghafi ndani ya
kiwanda na kwamba asil-
imia 60 ya bidhaa zinazo-
zalishwa zitauzwa hapa
nchini na asilimia 40 itau-
zwa kimataifa.

“"Kukamilika kwa ki-
wanda hicho ni faraja
kubwa kwa wafugaji na
Watanzani kwa ujumla
kwani kiwanda hicho ki-
tanunua ngozi za wafuga-
ji hapa nchini kutoa ajira

zaidi ya watu 3,000 na ku-
changia pato la taifa.
“Nitoe wito kwa wa-
nanchi kupenda kununua
na kutumia bidhaa zina-
zozalishwa hapa nchini
kwa lengo la kuchochea
ukuzaji wa pato la Taifa,”
amesema Njoka.
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